![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/MBA-Talk-2.jpg)
ภาพบรรยากาศกิจกรรม MBA Thammasat Talk ครั้งที่ 2 ในหัวข้อ The Pomodoro Technique: The Easy Way to Do More in Less Time หัวข้อที่น่าจะเป็นประโยชน์กับหลาย ๆ คนในเรื่องการทำงานให้เกิด Productivity ที่สูงขึ้นโดยใช้วิธีที่เรียกว่า Pomodoro โดยได้รับเกียรติจาก ดร. ชูศิลป์ เมธีไชยพงศ์ Pomodoro Technique Licensed Trainer คนแรกและคนเดียวของไทย เป็นวิทยากร ในวันอาทิตย์ที่ 29 ตุลาคม 2566 เวลา 10.00 น. – 12.00 น. ห้อง 201 ชั้น 2 ตึกคณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชี มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ท่าพระจันทร์
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/MBA-Talk-2.1.jpg)
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/MBA-Talk-2.3.jpg)
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2023/11/MBA-Talk-2.2.jpg)
Date: 29 ตุลาคม 2566