![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/1-10.jpg)
คุณศิริพร ตั้งจิตวิสุทธิ์ คุณกันติชา สุพงษ์ คุณยุพดี โพธิแพทย์ และคุณสุชาติ บ่อเกิดมานะ ผู้แทนเจ้าหน้าที่คณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชี มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ เข้าร่วมพิธีวางช่อดอกไม้รำลึกถึงเสรีไทยและผู้เสียชีวิตในสงครามโลก ครั้งที่ 2 เนื่องในวัน “ครบรอบ 78 ปี วันสันติภาพไทย” ประจำปี 2566 ในวันพุธที่ 16 สิงหาคม 2566 เวลา 08.00 น. ณ สวนประวัติศาสตร์ธรรมศาสตร์กับการต่อสู้เพื่อประชาธิปไตย และหอประชุมศรีบูรพา มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ท่าพระจันทร์
ภายในงานมีการมอบหนังสือที่ระลึก เมืองไทยในสมัยสงครามโลกครั้งที่สอง โดย ศาสตราจารย์เกียรติคุณ ดร.แถมสุข นุ่มนนท์ สนใจเข้าอ่านหนังสือได้ที่ Click!
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/2-3.jpg)
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/4-1.jpg)
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2023/08/3-3.jpg)
Date: 16 สิงหาคม 2566