![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/พี่อยากบอกน้องอยากเล่า-EP.1-1-1024x461.jpg)
ภาค/สาขาวิชา และงานบริการวิชาการและการนักศึกษา จัดกิจกรรม “พี่อยากบอกน้องอยากเล่า” EP.1 HR (is) Professional: Life and Experience as HRD in Tech Venture เมื่อวันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2567
ในครั้งนี้ได้รับเกียรติจาก คุณปาลิดา โคยาม่า Executive Program and Business Development Manager Disrupt Technology Venture ศิษย์เก่าคนเก่ง ให้เกียรติมาพูดคุยกับน้องๆ เพื่อสร้างความเข้าใจเกี่ยวกับการประกอบอาชีพ หลังจบการศึกษา เตรียมความพร้อมสู่การทำงาน เสริมสร้างความมุ่งมั่น และสร้างแรงบันดาลใจในการเรียนรู้เพื่อพัฒนาตนเอง
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/พี่อยากบอกน้องอยากเล่า-EP.1-2-1024x461.jpg)
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/พี่อยากบอกน้องอยากเล่า-EP.1-2-1024x461.jpg)
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/พี่อยากบอกน้องอยากเล่า-EP.1-4-1024x461.jpg)
Date: 7 กุมภาพันธ์ 2567