![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/1-1-1024x678.jpg)
รองศาสตราจารย์ ดร.สมชาย สุภัทรกุล คณบดี พร้อมด้วยผู้ช่วยศาสตราจารย์เอกรินทร์ ยลระบิล รองคณบดีฝ่ายกิจการองค์กรและความยั่งยืน คุณกมลชนก วงศ์สนสุนีย์ เลขานุการคณะฯ และเจ้าหน้าที่ คณะพาณิชย์ฯ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ร่วมงานวันสัญญาธรรมศักดิ์ ประจำปี 2566 และวางพานพุ่มสักการะอนุสาวรีย์ศาสตราจารย์สัญญา ธรรมศักดิ์ เพื่อระลึกถึงและแสดงกตเวทิตา ฯพณฯ ศาสตราจารย์สัญญา ธรรมศักดิ์ บุคคลต้นแบบและปูชนียบุคคลอันทรงคุณค่า ในวันที่ 5 เมษายน 2566 ณ ลานอนุสาวรีย์ศาสตราจารย์ สัญญา ธรรมศักดิ์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิต
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/3-1-1024x678.jpg)
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/2-1-1024x768.jpg)
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/4-1-1024x678.jpg)
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/5-1-1024x678.jpg)
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/7-1024x678.jpg)
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/8-1024x678.jpg)
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2023/04/6-1-1024x678.jpg)
Date: 5 เมษายน 2566