![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IBLT-Company-Visit-1-1024x683.jpg)
เมื่อวันที่ 20 – 23 กุมภาพันธ์ 2567 สาขาวิชาบริหารธุรกิจระหว่างประเทศ โลจิสติกส์และการขนส่ง (IBLT TBS) นำโดย ศาสตราจารย์ ดร.ภวิดา ปานะนนท์ Professor Dr. Chie Iguchi พร้อมด้วย นักศึกษาจาก Keio University และนักศึกษาชั้นปีที่ 4 เอกบริหารธุรกิจระหว่างประเทศ เข้าเยี่ยมชมสถานประกอบการชั้นนำของประเทศ ในส่วนของโรงงานการผลิตอาหาร อุตสาหกรรมยานยนต์ อุตสาหกรรมอิเลคทริค และบริษัทขนส่งทางเรือ เพื่อศึกษาความเป็นมาของบริษัทตลอดจนกระบวนการผลิต และการส่งออก เพื่อประโยชน์ในการทำวิจัยในรายวิชา IB423 Seminar in International Business ของนักศึกษาทั้ง 2 สถาบัน ใน 7 บริษัท ดังนี้
– บริษัทไทยยูเนี่ยนกรุ๊ป จำกัด (มหาชน) สมุทรสาคร
– บริษัท ฟูจิ อิเลคทริค (ประเทศไทย) จำกัด
– บริษัท อายิโนะโมะโต๊ะ (ประเทศไทย) จำกัด
– บริษัทโตโยต้า บ้านโพธิ์ ฉะเชิงเทรา
– โรงงานฟูจิ อิเลคทริค ปทุมธานี
– VIKING Life-Saving Equipment (Thailand) Ltd
– บริษัท Maersk
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IBLT-Company-Visit-3-1024x768.jpg)
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IBLT-Company-Visit-2-768x1024.jpg)
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/IBLT-Company-Visit-4-768x1024.jpg)
Date: 13 มีนาคม 2567