![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/สถาปนาสถาบันไทยคดีศึกษา-53-ปี-1024x683.jpg)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์เอกรินทร์ ยลระบิล รองคณบดีฝ่ายกิจการองค์กรและความยั่งยืน พร้อมด้วย คุณโสภา งามเฉลิมศักดิ์ คุณสุปราณี ธรรมาพฤทธิ คุณปรมาภรณ์ ธารนัย และคุณจิรพนธ์ สนิทราษฎร์ ผู้แทนคณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชี มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ร่วมแสดงมุทิตาจิตและรำลึกถึงคุณงามความดีของศาสตราจารย์ ดร.ป๋วย อึ๊งภากรณ์ ที่ได้ทำไว้กับมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ เนื่องในโอกาสงานวันป๋วย อึ๊งภากรณ์ ประจำปี 2567 วันศุกร์ที่ 8 มีนาคม 2567 ณ หอประชุมใหญ่ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ท่าพระจันทร์
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/วันป๋วย-อึ๊งภากรณ์-2567-4-1024x683.jpg)
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/วันป๋วย-อึ๊งภากรณ์-2567-3-1024x683.jpg)
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/วันป๋วย-อึ๊งภากรณ์-2567-5-1024x683.jpg)
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/วันป๋วย-อึ๊งภากรณ์-2567-2-1024x768.jpg)
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/วันป๋วย-อึ๊งภากรณ์-2567-6-1024x683.jpg)
Date: 8 มีนาคม 2567