![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/1-1-1024x633.jpg)
ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อรพรรณ ยลระบิล รองคณบดีฝ่ายวิชาการและเครือข่ายพันธมิตร อาจารย์ ดร.จินตนัย ไพรสณฑ์ ผู้อำนวยการศูนย์ทดสอบสมรรถนะแห่งมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ (TCTC) และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง คณะพาณิชย์ฯ ม.ธรรมศาสตร์ ให้การต้อนรับคณะครู นักเรียน ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4, 5 และ 6 โปรแกรมภาษาและการคำนวณ โรงเรียนแสงทองวิทยา
ในการเข้าดูงานคณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชี ม.ธรรมศาสตร์ โดยมีวัตุประสงค์ในการเปิดโอกาสให้นักเรียนได้มีการศึกษาเรียนรู้นอกห้องเรียน และเสริมทักษะกระบวนการคิด ทั้งนี้ได้มีการเยี่ยมชมห้องเรียน ห้องคอมพิวเตอร์ ห้องอ่านหนังสือของคณะพาณิชย์ฯ และศูนย์การเรียนรู้กรมหลวงนราธิวาสราชนครินทร์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ ในวันที่ 6 มิถุนายน 2566 เวลา 9:30 – 12:00 น. ณ คณะพาณิชย์ฯ ม.ธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิต
จัดโดย: ศูนย์ทดสอบสมรรถนะแห่งมหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ TCTC
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/8-1024x683.jpg)
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/2-1-1024x683.jpg)
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/3-1-1024x683.jpg)
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/4-1-1024x683.jpg)
Date: 6 มิถุนายน 2566