![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/นศ.-IBMP-ดูงาน-ปท.จีน-1.jpg)
หลักสูตรควบตรี-โท ทางการบัญชีและบริหารธุรกิจ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ (IBMP Thammasat Business School) นำนักศึกษาที่ได้ลงทะเบียนเรียนวิชา BA332 Business Opportunities in China section 8200/01 ทัศนศึกษา/ดูงาน ในวันที่ 6 – 8 มีนาคม 2567 ณ เมืองเซินเจิ้น สาธารณรัฐประชาชนจีน โดยมี อาจารย์นพธนิษฐ์ โชติสาร อาจารย์ผู้รับผิดชอบรายวิชา และ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.นพพร เรืองวานิช ผู้อำนวยการหลักสูตรควบตรี-โท ทางการบัญชีและบริหารธุรกิจ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ (IBMP) เป็นผู้ดูแลและให้คำแนะนำ
.ในครั้งนี้หลักสูตรฯ ได้รับเกียรติให้เข้าชมงานในบริษัทชั้นนำ อาทิ
📍 Huawei Campus
📍 EJETON Technology Co., Ltd
และได้เข้าร่วมงาน Expo ระดับประเทศ ในงาน The CIMP AutoEcosystems expo 2024
สถานที่ที่ได้เข้าศึกษาดูงานในครั้งนี้ มีความโดดเด่นในด้านเทคโนโลยีการขายหน้าร้าน ยานยนต์ไฟฟ้าและเทคโนโลยีอุปกรณ์พกพา ซึ่งนำไปสู่ประโยชน์ในการเรียนการสอน และวางแผนโอกาสทางธุรกิจในสาธารณรัฐประชาชนจีนเป็นอย่างมาก
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/นศ.-IBMP-ดูงาน-ปท.จีน-4.jpg)
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/นศ.-IBMP-ดูงาน-ปท.จีน-3.jpg)
![](https://www.tbs.tu.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/นศ.-IBMP-ดูงาน-ปท.จีน-2.jpg)
Date: 18 มีนาคม 2567